Lượt xem: 79
Ra quân chiến dịch hành quân xanh - thực hiện kế hoạch 20 ngày đêm
07/07/2024
Nằm trong chuỗi hoạt động chiến dịch hành quân xanh và kế hoạch 20 ngày đêm chỉnh trang nông thôn mới. Chiều ngày 04/7/2024, Đoàn xã Hồ Đắc Kiện phối hợp Chi bộ - Ban nhân dân ấp Đắc Thế ra quân vớt lục bình khơi thông dòng chảy tại tuyến kinh Cống Đá thuộc ấp Đắc Thế (đoạn Kinh Tế).
![](/SiteFolders/huyenchauthanh/N%C4%82M%202024/TH%C3%81NG%207/8.7/HANHQ%20UAN%20XANH%20-%20HDK%204.jpg)
Quang cảnh ra quân chiến dịch hành quân xanh – 20 ngày đêm
Với tính tiên phong và nhiệt quyết của sức trẻ cùng nhau vớt lục bình đoạn dài 200m giúp khơi thông dòng chảy cho bà con nhân dân di chuyển thuận tiện bằng đường thuỷ. Hoạt động ý nghĩa thu hút trên 15 đoàn viên thanh niên, Chi bộ - Ban Nhân dân ấp và người dân cùng thực hiện. Đồng thời nhận được sự đồng thuận rất cao của bà con nhân dân.
Cùng với tinh thần và trách nhiệm cao của sức trẻ sẽ thực hiện nhiều phong trào, hoạt động, phần việc có ý nghĩa hơn nữa trong thời gian tới.
Đỗ Tuyết Trinh - Đoàn xã Hồ Đắc Kiện